Tin tứcNgày đăng: 03/08/2026

Tổ chức bán đấu giá tài sản tịch thu theo Quyết định thi hành án chủ động. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Xúc tiến đầu tư, Hỗ trợ doanh nghiệp và Tư vấn dịch vụ tài chính.

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản - Sở Tư pháp tỉnh Hưng Yên, tổ chức bán đấu giá tài sản tịch thu theo Quyết định thi hành án chủ động. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Xúc tiến đầu tư, Hỗ trợ doanh nghiệp và Tư vấn dịch vụ tài chính (địa chỉ: Số 08 phố Chùa Chuông, phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên). Tài sản đấu giá chi tiết gồm:

Đơn vị tính: Đồng

Số

TT

Tài sản

Đơn vị tính

 Số lượng

 Đơn giá

Hiện trạng

 Thành tiền

1

Cát

130

160.000

Cát lẫn tạp chất, để tại Doanh nghiệp tư nhân cơ khí công nghiệp tàu thủy Nguyễn Văn Tuấn, xã Minh Tân, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

20.800.000

2

Tàu vỏ sắt

cái

01

450.000.000

Đã qua sử dụng và bề ngoài gỉ sét, đang gửi tại Doanh nghiệp tư nhân cơ khí công nghiệp tàu thủy Nguyễn Văn Tuấn, xã Minh Tân, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình, Năm đóng 2009, tại Ninh Bình, số lượng máy 01, công suất máy chính 100 CV, Cấp tàu VR SII, Vùng hoạt động SII (trọng tải theo đăng ký 244/249 tấn) kích thước: chiều dài thiết kế 37,80 mét, chiều rộng theo thiết kế 5,50 mét, chiều cao mạn 2,15 mét, chiều chìm 1,84m. Số đăng ký NB-6309, (số kiểm soát:VR 09032655) Không có giấy tờ kèm theo.

450.000.000

3

Máy nổ hút cát tự chế

 

01

500.000

Đã qua sử dụng và hoạt động bình thường, bề ngoài gỉ sét

            500.000

4

Cát đen

216

160.000

Lẫn tạp chất, đang để tại bến bãi nhà ông Trần Đăng Nghĩa, thôn Phù Sa, xã Tân Lập, huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình

       34.560.000

5

Cát

90,783

160.000

Lẫn tạp chất, đang để tại bến bãi nhà ông Trần Ngọc Oanh, thôn Dương Liễu 3, xã Minh Tân, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình

       14.525.280

 

Tổng cộng

 

 

 

 

    520.385.280

1. Bán hồ sơ mời tham gia đấu giá: tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2, số 06 phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên từ 8h30' ngày 06/8/2026 đến 11h00' ngày 14/8/2026 (trừ thứ Bảy, Chủ nhật và ngày lễ).

2. Nộp tiền đặt trước: Nộp tại các điểm giao dịch của Ngân hàng TMCP Annh (AB bank) trên toàn quốc: Từ 8h30' ngày 06/8/2026 đến 16h15' ngày 14/8/2026.

3. Tiếp nhận hồ sơ; Đăng ký tham gia đấu giá:  Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2 từ 8h30' ngày 06/8/2026 đến 16h30’ ngày 14/8/2026 (trừ thứ Bảy, Chủ nhật và ngày lễ).

4. Thời gian, địa điểm tổ chức công bố giá: Vào hồi 08h00' thTư ngày 19/8/2026 tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2.

5. Tiền đặt trước: 100.000.000 đồng (Một trăm triệu đồng).

6. Giá khởi điểm của tài sản đấu giá: 520.385.280 đồng (Năm trăm hai mươi triệu ba trăm tám mươi lăm nghìn hai trăm tám mươi đồng./.)

Mức giá khởi điểm trên chưa bao gồm thuế (VAT) và các khoản thuế phí, chi phí khác theo quy định. Người trúng đấu giá phải chịu các khoản thuế, phí, chi phí trên.

7. Điều kiện; cách thức đăng ký tham gia đấu giá: nộp 01 Phiếu; 01 bản phô tô Căn cước hoặc Căn cước công dân; trực tiếp đến đăng ký (trường hợp là tổ chức thì phải có giấy giới thiệu).

8. Xem tài sản 03 ngày: từ ngày 11/8/2026 đến hết ngày 13/8/2026 tại xã Tân Thuận và xã Bình Thanh, tỉnh Hưng Yên.

9. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá: 100.000 đồng/01 bộ hồ sơ.

10. Hình thức đấu giá: bỏ phiếu gián tiếp; Phương thức đấu giá: Trả giá lên.

11. Bước giá: 100.000 đồng.

12. Cách thức ghi phiếu trả giá: điền vào các vị trí còn trống trên phiếu.

13. Thời hạn nộp phiếu: từ 3 phút đến 10 phút tính từ khi nhận thẻ tham gia đấu giá.

14. Trình tự nhận phiếu trả giá

14.1. Người đã đăng ký tham gia đấu giá và nộp khoản tiền đặt trước thì được nhận:

         - 01 thẻ tham gia đấu giá;

          - 01 phong bì đựng phiếu trả giá;

          - 01 tờ giấy tráng bạc (Giấy bảo mật chống chụp Laze, hồng ngoại).

 14.2. Ký xác nhận mốc thời gian đã nhận thẻ tham gia đấu giá, phong bì đựng phiếu trả giá, giấy tráng bạc.

14.3. Hoàn thiện phiếu trả giá trong khoảng thời gian tối đa không quá 10 phút tính từ mốc thời gian ký nhận thẻ tham gia đấu giá, phong bì đựng phiếu trả giá, giấy tráng bạc, bao gồm các nội dung sau:

          - Điền các thông tin vào dòng để trống trong phiếu trả giá và ký, ghi rõ họ tên;

          - Gấp phiếu trả giá thành 4 phần;

          - Kẹp giấy tráng bạc bên ngoài phiếu trả giá đã gấp thành 4 phần;

          - Lồng vào phong bì đựng phiếu trả giá;

          - Dán phong bì đựng phiếu trả giá;

          - Ký niêm phong vào mép dán của phong bì đựng phiếu trả giá;

          - Tùy ý tự chụp ảnh mặt ký niêm phong của phong bì đựng phiếu trả giá;

14.4. Nộp phong bì đựng phiếu trả giá và ký xác nhận mốc thời gian đã nộp.

14.5. Người nhận phong bì đựng phiếu trả giá, thực hiện:

- Dán băng dính không màu vào mặt sau phong bì đè lên mép dán chiều dài phong bì có chữ ký của người tham gia đấu giá;

- Bỏ phong bì đựng phiếu trả giá vào thùng phiếu.

15. Trình tự thủ tục niêm phong Thùng phiếu

          1. Thùng phiếu phải được niêm phong ngay khi hết thời hạn nhận phiếu;

         2. Giấy niêm phong có chữ ký của 01 người đại diện Lãnh đạo Trung tâm;

        3. Khách hàng nào có nhu cầu ký giấy niêm phong thùng phiếu thì đúng 16h30’ ngày 14/8/2026 có mặt tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2. Khi đến ký niêm phong thùng phiếu khách hàng phải mang theo thẻ tham gia đấu giá và giấy tờ tùy thân (căn cước hoặc căn cước công dân).

16. Trình tự thủ tục mở niêm phong Thùng phiếu, công bố phiếu trả giá

          1. Đấu giá viên điều hành cuộc đấu giá mời 01 người đại diện bên có tài sản và 01 người tham gia đấu giá lên kiểm tra sự nguyên vẹn niêm phong của thùng phiếu;

          2. Đấu giá viên bóc niêm phong thùng phiếu và mời thêm 01 người tham gia đấu giá thứ hai lên kiểm tra sự nguyên vẹn niêm phong của phong bì đựng phiếu trả giá;

          3. Đấu giá viên và người giúp việc tiến hành cắt, mở phong bì đựng phiếu trả giá, kiểm đếm phiếu trả giá và công bố phiếu trả giá trước sự giám sát của 01 người đại diện bên có tài sản và ít nhất 01 người tham gia đấu giá.

17. Phiếu trả giá không hợp lệ: Là phiếu vi phạm một trong các quy định sau:

- Phiếu không đóng dấu của Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản;

- Số tiền ghi trên phiếu không phải là tiền Việt Nam đồng;

- Số tiền ghi trên phiếu bằng chữ và bằng số không trùng khớp nhau;

- Không ghi rõ họ, tên của người tham gia đấu giá;

* Phiếu ghi thiếu thông tin, ghi sai thông tin hoặc phiếu bị tẩy, sửa, gạch, xoá, rách. Trường hợp này do Đấu giá viên điều hành cuộc đấu giá quyết định phiếu hợp lệ hoặc quyết định phiếu không hợp lệ;

Phiếu không hợp lệ không được xét trúng đấu giá, nhưng được nhận lại tiền đặt trước.

18. Phiếu trả giá hợp lệ: là phiếu không vi phạm các quy định nêu ở mục 17 kể trên.

Mọi tổ chức, cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá, đến mua hồ sơ mời tham gia đấu giá tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2 (số 06 phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên). Điện thoại 02213.552154 hoặc 02273.743.199./.

Quy chế.doc

Bài viết liên quan

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.
Tin tức

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.

27/08/2026
Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư  thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

24/08/2026