Tin tứcNgày đăng: 13/08/2026

Thửa đất số 61, tờ bản đồ số 13, diện tích 240.1m², loại đất: đất ở đô thị (ODT), Lô số TL14.14, tờ bản đồ QH; tài sản trên đất là nhà biệt thự 03 tầng, địa chỉ tại: Khu đô thị mới, phường Trần Lãm, thành phố Thái Bình, tỉnh Thái Bình (nay là phường Trần Lãm, tỉnh Hưng Yên). Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất số DP 588555, số vào sổ cấp Giấy chứng nhận: VP 3424 do Văn phòng đăng ký đất đai Thái Bình cấp ngày 25/09/2024 cho Nguyễn Đức Long và Phạm Thị Sâm.

  1. Tên, địa chỉ của tổ chức hành nghề đấu giá tài sản

Tên của tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên

Địa chỉ cơ sở 1: Số 19, đường An Vũ, phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên

Địa chỉ cơ sở 2: Số 6, đường Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên

  1. Tên, địa chỉ của người có tài sản đấu giá:

Thi hành Án dân sự tỉnh Hưng Yên

Địa chỉ: Phố Đỗ Nhân, phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên.

  1. Tên tài sản đấu giá: Thửa đất số 61, tờ bản đồ số 13, diện tích 240.1m², loại đất: đất ở đô thị (ODT), Lô số TL14.14, tờ bản đồ QH; tài sản trên đất là nhà biệt thự 03 tầng, địa chỉ tại: Khu đô thị mới, phường Trần Lãm, thành phố Thái Bình, tỉnh Thái Bình (nay là phường Trần Lãm, tỉnh Hưng Yên). Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất số DP 588555, số vào sổ cấp Giấy chứng nhận: VP 3424 do Văn phòng đăng ký đất đai Thái Bình cấp ngày 25/09/2024 cho Nguyễn Đức Long và Phạm Thị Sâm.

Thửa đất có vị trí, kích thước như sau:

+ Mốc ranh giới từ điểm 1 đến điểm 2 khoảng cách = 16,00 m

+ Mốc ranh giới từ điểm 2 đến điểm 3 khoảng cách = 15,00 m

+ Mốc ranh giới từ điểm 3 đến điểm 4 khoảng cách = 16,01 m

+ Mốc ranh giới từ điểm 4 đến điểm 1 khoảng cách = 15,00 m

Tổng diện tích 240.1m² (Có sơ đồ kèm theo).

Tài sản trên đất có: 01 (một) nhà biệt thự, diện tích xây dựng 108,1m², số tầng 03 tầng, diện tích sử dụng 305,3m², kết cấu tường khung sàn bằng bê tông cốt thép (có sơ đồ kèm theo).

Chi tiết kết cấu về nhà:

* Kết cấu chung: Nhà 3 tầng, BTCT

- Diện tích xây dựng: Khoảng 131,1 m²

- Diện tích sàn sử dụng: Khoảng 353,6 m²

* Phần thân công trình

- Móng: Bê tông cốt thép.

- Khung cột: Bê tông cốt thép, hệ thống dầm giằng giao thoa.

* Phần nội thất

Tường: Xây gạch, trát phẳng và phủ sơn bề mặt công trình.

Trần: Trát phẳng, ốp thạch cao kết hợp trang trí đèn. 1 số phòng trần kẻ phào chỉ trang trí

Cầu thang: Tay vịn gỗ vách kính, bậc đi lát đá grantine.

Nền: Nền ốp gạch ceramic

Cửa: Cửa chính và cửa thông phòng là cửa gỗ. Cửa sổ là cửa nhôm kính. Gara ô tô là cửa cuốn điện tự động

Nhà vệ sinh: Phòng vệ sinh trong công trình có nền, tường lát gạch men Ceramic, trần trát phẳng, thiết bị vệ sinh bồn cầu, lavabo....

Cổng dậu: Tường xây gạch, cổng 2 cánh chất liệu sắt sơn tĩnh điện.

  1. Bán hồ sơ mời tham gia đấu giá:  Bán hồ sơ trên trang đấu giá trực tuyến https://daugiabtn.com và tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên  

Bắt đầu từ 8 giờ 00 phút ngày 17/08/2026 đến 16 giờ 30 phút ngày 03/09/2026

  1. Nộp tiền đặt trước:

Nộp tại các điểm giao dịch của Ngân hàng TMCP An Bình (AB bank) trên toàn quốc: Bắt đầu từ 8 giờ 00 phút ngày 17/08/2026 đến 16 giờ 30 phút ngày 03/09/2026

  1. Tiếp nhận hồ sơ; Đăng ký tham gia đấu giá: Bắt đầu từ 8 giờ 00 phút ngày 17/08/2026 đến 16 giờ 30 phút ngày 03/09/2026 trên trang đấu giá trực tuyến https://daugiabtn.com và tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên 
  2. Thời gian, địa điểm tổ chức công bố giá:

  -    Thời gian kết thúc trả giá: 10 giờ 00 phút  ngày 08 tháng 09 năm 2026

  1. Tiền đặt trước như sau: 3.000.000.000 đồng (Bằng chữ: Ba tỷ đồng./.)
  2. Giá khởi điểm là: 16.669.040.000 đồng (Bằng chữ: Mười sáu tỷ, sáu trăm sáu mươi chín triệu, không trăm bốn mươi nghìn đồng). Giá chưa bao gồm thuế VAT và các chi phí khác theo quy định của pháp luật.
  3. Điều kiện; cách thức đăng ký tham gia đấu giá:  

- Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên tiếp nhận hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá trực tiếp của khách hàng tại địa chỉ cơ sở 2: Số 6, đường Hai Bà Trưng, Phường Thái Bình, Tỉnh Hưng Yên

- Thành phần hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá thực hiện theo quy định tại Quy chế cuộc đấu giá

- Nộp tiền đặt trước vào tài khoản của Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên  

- Hoàn thành việc Đăng ký cuộc đấu giá đối với tài sản nêu trên tại trang đấu giá trực tuyến https://daugiabtn.com.

  1. Xem tài sản:  Khách hàng xem tài sản liên hệ với Phòng Thi hành hành dân sự khu vực 5 - Hưng Yên (địa chỉ: đường Trần Hưng Đạo, phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên) để được hướng dẫn.

- Thời gian: Từ 26/8/2026 – đến hết ngày 28/08/2026 (trong giờ hành chính)

- Địa chỉ tài sản đấu giá: Số nhà 04, đường số 3, Khu đô thị Trần Lãm, tổ 23 (nay là tổ 03), phường Trần Lãm, tỉnh Hưng Yên

  1. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá: 1.000.000 đồng/01 hồ sơ
  2. Hình thức đấu giá: đấu giá trực tuyến trên trang đấu giá trực tuyến https://daugiabtn.com
  3. Phương thức đấu giá: Trả giá lên.
  4. Bước giá: 100.000 đồng.
  5. Giá trả hợp lệ, giá trả không hợp lệ
    • Giá trả hợp lệ (hệ thống sẽ báo “được chấp nhận”):

+ Với lần trả giá đầu tiên: Giá trả hợp lệ là giá trả bằng hoặc cao hơn giá khởi điểm ít nhất 01 bước giá.

+ Với các lần trả giá sau: Giá trả hợp lệ là giá trả cao hơn giá trả hợp lệ liền kề trước tối thiếu 01 bước giá.

    • Giá trả không hợp lệ:

+ Giá trả thấp hơn giá khởi điểm;

+ Giá trả sai bước giá;

+ Giá trả thấp hơn/bằng giá trả cao nhất tại thời điểm trả giá (do bấm nút chậm).

Lưu ý: Giá trả hợp lệ hay không hợp lệ của tất cả khách hàng đều được hệ thống tự động ghi nhận trong thời gian diễn ra cuộc đấu giá.

Mọi tổ chức, cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá, mua hồ sơ mời tham gia đấu giá tại trang đấu giá trực tuyến https://daugiabtn.com để được hướng dẫn chi tiết, hoặc tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2 (số 6 phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên). Điện thoại 02273.743199./.

Quy chế.doc

Bài viết liên quan

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.
Tin tức

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.

27/08/2026
Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư  thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

24/08/2026