Tin tứcNgày đăng: 24/08/2026

Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản - Sở Tư pháp tỉnh Hưng Yên, tổ chức bán đấu giá tài sản là: Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

1. Bán hồ sơ mời tham gia đấu giá:

- Tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công Phường Trần Hưng Đạo: Từ 08 giờ 00 phút ngày 26/8/2026 đến 11 giờ 30 phút ngày 08/09/2026 (trừ ngày nghỉ và ngày lễ);

 - Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 02: Từ 08 giờ 00 phút ngày 26/8/2026 đến 11 giờ 30 phút ngày 08/09/2026  (trừ ngày nghỉ và ngày lễ).

2. Nộp tiền đặt trước: Nộp tại các điểm giao dịch của Ngân hàng TMCP An Bình (AB bank) trên toàn quốc: Từ 08 giờ 00 phút ngày 26/8/2026 đến 11 giờ 30 phút ngày 08/09/2026.

3. Tiếp nhận hồ sơ, đăng ký tham gia đấu giá:

 - Tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công Phường Trần Hưng Đạo: Từ 08 giờ 00 phút ngày 26/8/2026 đến 11 giờ 30 phút ngày 08/09/2026;

- Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 02: Từ 08 giờ 00 phút ngày 26/8/2026 đến 11 giờ 30 phút ngày 08/09/2026 (trừ ngày nghỉ và ngày lễ).

4.Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: 07 giờ 45 phút ngày 11/9/2026 điểm danh khách hàng, 08 giờ 00 phút cùng ngày tổ chức đấu giá tại Hội trường A UBND phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

Địa chỉ: số 71 đường Trần Phú, phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên

5. Tiền đặt trước có 07 mức như sau: 442.000.000 đồng ; 465.000.000 đồng ; 490.000.000 đồng ; 514.000.000 đồng ; 542.000.000 đồng ; 408.000.000 đồng ; 407.000.000 đồng.

6. Giá khởi điểm là tiền VNĐ tính trên 1m2, có 01 mức như sau: 22.700.000 đồng.

7. Điều kiện; cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Nộp 01 Phiếu; 01 bản phô tô Căn cước công dân/Căn cước; trực tiếp đến đăng ký.

8. Thời gian xem tài sản: Từ ngày bán hồ sơ đến kết thúc ngày thu tiền đặt trước.

9. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá có 01 mức như sau: 200.000 đồng/01 bộ hồ sơ

10. Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu trực tiếp 01 vòng; Phương thức đấu giá: Trả giá lên.

11. Cách thức ghi phiếu trả  giá: Điền vào các vị trí còn trống trên phiếu.

12. Thời hạn nộp phiếu: Từ 02 phút đến 15 phút tính từ khi Đấu giá viên bấm giờ.

13. Phiếu trả giá không hợp lệ: Là phiếu vi phạm một trong các quy định sau:

            - Ghi tên Thửa/lô đất số... trên phiếu bằng chữ và bằng số không trùng khớp nhau;

            - Phiếu trả giá thửa/ đất khác không phải thửa/lô đất đã đăng ký tham gia đấu giá;

            - Phiếu không đóng dấu của Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản;

          - Số tiền ghi trên phiếu không phải là tiền Việt Nam đồng;

          - Số tiền ghi trên phiếu bằng chữ và bằng số không trùng khớp nhau;

          - Không ghi rõ họ, tên của người tham gia đấu giá.

          * Phiếu ghi thiếu thông tin, ghi sai thông tin hoặc phiếu bị tẩy, sửa, gạch, xoá, rách. Trường hợp này do Đấu giá viên điều hành cuộc đấu giá quyết định phiếu hợp lệ hoặc quyết định phiếu không hợp lệ;

          Phiếu không hợp lệ không được xét trúng đấu giá, nhưng được nhận lại tiền đặt trước.

14. Phiếu trả giá hợp lệ: Là phiếu không bị vi phạm các quy định nêu   mục 13 kể trên.

15. Nguyên tắc đấu giá: Đấu từng thửa đất, mỗi bộ hồ sơ chỉ được đăng ký tham gia đấu giá 01 thửa đất.

            Mọi cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá, đến mua hồ sơ mời tham gia đấu giá tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công Phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên hoặc tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 02 (số 06 phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên). Điện thoại 02273.743199./.

Phụ lục.xls

Quy chế.doc

BẢN ĐÒ.pdf

Bài viết liên quan