Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản - Sở Tư pháp tỉnh Hưng Yên tổ chức bán đấu giá tài sản là: Quyền sử dụng 13 lô đất thuộc quy hoạch khu dân cư Trung tâm xã Dân Chủ (trước sắp xếp), nay thuộc xã Diên Hà, tỉnh Hưng Yên. Người có tài sản ký Hợp đồng dịch vụ bán đấu giá là Chi nhánh Phát triển Quỹ đất khu vực Hưng Hà thuộc Trung tâm Phát triển Quỹ đất số 02 tỉnh Hưng Yên.
1. Bán hồ sơ mời tham gia đấu giá:
- Tại UBND xã Diên Hà: Từ 8h00' ngày 10/9/2026 đến 11h00' ngày 14/9/2026 (trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).
- Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2: Từ 8h00' ngày 24/8/2026 đến 11h00' ngày 14/9/2026 (trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).
2. Nộp tiền đặt trước: Nộp tại các điểm giao dịch của TMCP Công thương Việt Nam trên toàn quốc - Chi nhánh Hưng Yên: Từ 8h00' ngày 24/8/2026 đến 11h00' ngày 14/9/2026.
3. Tiếp nhận hồ sơ, đăng ký tham gia đấu giá:
- Tại UBND xã Diên Hà: Từ 8h00' ngày 10/9/2026 đến 16h30' ngày 14/9/2026(trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).
- Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2: Từ 8h00' ngày 24/8/2026 đến 11h00' ngày 14/9/2026 (trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).
4. Thời gian, địa điểm bỏ phiếu trả giá: Từ 8h00' ngày 14/9/2026 đến 16h30' ngày 14/9/2026 tại Hội trường UBND xã Diên Hà.
5. Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá (công bố giá): Vào hồi 8h00' ngày 17/9/2026 tại Hội trường UBND xã Diên Hà.
6. Tiền đặt trước: có 06 mức như sau: 146.400.000 đồng, 212.430.000 đồng, 208.740.000 đồng, 127.800.000 đồng, 140.580.000 đồng, 214.460.000 đồng.
7. Giá khởi điểm là tiền VNĐ tính trên 1m2 có 02 mức như sau: 7.100.000 đồng, 7.810.000 đồng.
8. Điều kiện; cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Nộp 01 Phiếu; 01 bản phô tô Căn cước công dân/Căn cước; trực tiếp đến đăng ký.
9. Thời gian xem tài sản: Từ ngày bán hồ sơ đến kết thúc ngày thu tiền đặt trước.
10. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá 2 mức: 100.000đồng/01 bộ hồ sơ và 200.000đồng/01 bộ hồ sơ.
11. Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu gián tiếp; Phương thức đấu giá: Trả giá lên.
12. Cách thức ghi phiếu trả giá: Điền vào các vị trí còn trống trên phiếu
13. Thời hạn nộp phiếu: Từ 08 giờ 00 phút đến 16 giờ 30 phút ngày 14/9/2026.
- Địa điểm: Hội trường trụ sở UBND xã Diên Hà.
14. Phiếu trả giá hợp lệ, phiếu trả giá không hợp lệ
1. Phiếu trả giá hợp lệ
- Phiếu do Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản - Sở Tư pháp tỉnh Hưng Yên phát hành, có đóng dấu treo của Trung tâm và không thuộc trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này;
2. Phiếu trả giá không hợp lệ là các Phiếu:
- Phiếu không phải do Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Hưng Yên phát hành, không có dấu treo của Trung tâm;
- Phiếu trả giá của Khách hàng ghi thiếu nội dung trong phiếu (Họ tên, địa chỉ, giá trả, chữ ký, ghi rõ họ tên,...);
- Phiếu trả giá ghi không đúng thông tin với người đủ điều kiện tham gia đấu giá;
- Phiếu trả giá ghi bằng mực đỏ, bút chì, ghi hai loại mực;
- Phiếu trả giá ghi mức giá trả bằng số và bằng chữ không khớp nhau;
- Phiếu trả giá tẩy xóa, ghạch xóa bất kỳ nội dung trên phiếu;
- Phiếu trả giá không xác định được giá trả;
- Phiếu trả giá thấp hơn giá khởi điểm;
- Phiếu trả giá có giá trả trên tổng giá trị lô đất;
- Phiếu trả giá bỏ sau thời gian bỏ phiếu quy định.
Lưu ý: Những phiếu trả giá không hợp lệ bị loại khỏi kết quả đấu giá.
15. Nguyên tắc đấu giá: Đấu từng thửa/lô đất, mỗi bộ hồ sơ chỉ được đăng ký tham gia đấu giá 01 thửa/lô đất.
16. Bước giá : 4.000.000 đồng.
Mọi cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá, đến mua hồ sơ mời tham gia đấu giá tại: Uỷ ban nhân dân xã Diên Hà và Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2 (Số 6, phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên). Điện thoại 02273.743199./.
Quy chế.doc
MBQH(2).jpg