Tin tứcNgày đăng: 25/08/2026

Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản - Sở Tư pháp tỉnh Hưng Yên, tổ chức bán đấu giá tài sản là: Quyền sử dụng 09 lô đất ở; điểm quy hoạch khu dân cư thôn Tây Thái Xuyên, xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên. Người có tài sản ký hợp đồng dịch vụ đấu giá là của UBND xã Đông Thái Ninh, tỉnh Hưng Yên.

1. Bán hồ sơ mời tham gia đấu giá:

- Tại UBND xã Đông Thái Ninh: Từ 08 giờ 30 phút ngày 08/9/2026 đến 11 giờ 00 phút ngày 10/9/2026;

- Tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2: Từ 08 giờ 00 phút ngày 28/8/2026 đến 11 giờ 00 phút ngày 11/9/2026 (trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).

2. Nộp tiền đặt trước:

Nộp tại các điểm giao dịch của Ngân hàng TMCP An Bình (AB bank) trên toàn quốc: Từ 08 giờ 00 phút ngày 28/8/2026 đến 11 giờ 00 phút ngày 11/9/2026.

3. Tiếp nhận hồ sơ, đăng ký tham gia đấu giá:

- Tại UBND xã Đông Thái Ninh: Từ 08 giờ 30 phút ngày 08/9/2026 đến 11 giờ 00 phút ngày 10/9/2026; 

- Tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 2: Từ 08 giờ 00 phút ngày 28/8/2026 đến 11 giờ 00 phút ngày 11/9/2026 (trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày lễ).

4. Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: Vào hồi 14 giờ 00 phút ngày 16/9/2026 tại Hội trường UBND xã Đông Thái Ninh.

5. Tiền đặt trước, có 02 mức như sau : 400.000.000 đồng;  519.000.000 đồng.

6. Giá khởi điểm là tiền VNĐ tính trên 1m2, có 02 mức như sau: 20.000.000 đồng; 22.000.000 đồng.

7. Điều kiện; cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Nộp 01 Phiếu; 01 bản phô tô Căn cước công dân; trực tiếp đến đăng ký.

8. Thời gian xem tài sản: Từ ngày bán hồ sơ đến kết thúc ngày thu tiền đặt trước.

9. Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá: 200.000đ/01 bộ hồ sơ.

10. Hình thức đấu giá: Bỏ phiếu trực tiếp 01 vòng; Phương thức đấu giá: Trả giá lên.

11. Cách thức ghi phiếu trả  giá: Điền vào các vị trí còn trống trên phiếu.

12. Thời hạn nộp phiếu: Từ 02 phút đến 15 phút tính từ khi Đấu giá viên bấm giờ.

13. Phiếu trả giá không hợp lệ: Là phiếu vi phạm một trong các quy định sau:

            - Ghi tên Thửa/lô đất số... trên phiếu bằng chữ và bằng số không trùng khớp nhau;

            - Phiếu trả giá thửa/ đất khác không phải thửa/lô đất đã đăng ký tham gia đấu giá;

            - Phiếu không đóng dấu của Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản;

          - Số tiền ghi trên phiếu không phải là tiền Việt Nam đồng;

          - Số tiền ghi trên phiếu bằng chữ và bằng số không trùng khớp nhau;

          - Không ghi rõ họ, tên của người tham gia đấu giá;

          * Phiếu ghi thiếu thông tin, ghi sai thông tin hoặc phiếu bị tẩy, sửa, gạch, xoá, rách. Trường hợp này do Đấu giá viên điều hành cuộc đấu giá quyết định phiếu hợp lệ hoặc quyết định phiếu không hợp lệ;

          Phiếu không hợp lệ không được xét trúng đấu giá, nhưng được nhận lại tiền đặt trước.

14. Phiếu trả giá hợp lệ: Là phiếu không bị vi phạm các quy định nêu   mục 13 kể trên.

15. Nguyên tắc đấu giá: Đấu từng thửa đất, mỗi bộ hồ sơ chỉ được đăng ký tham gia đấu giá 01 thửa đất.

16. Bước giá: 500.000 đồng.

            Mọi cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá, đến mua hồ sơ mời tham gia đấu giá tại UBND xã Đông Thái Ninh hoặc tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản cơ sở 02 (số 06 phố Hai Bà Trưng, phường Thái Bình, tỉnh Hưng Yên). Điện thoại 02273.743199./.

Quy chế Đông Thái Ninh.doc

Phụ lục.xls

Sơ đồ các vị trí.pdf

Bài viết liên quan

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.
Tin tức

01 xe ô tô con, nhãn hiệu Mazda 6; số máy: LF-451269; số khung: GG42FMH001150; năm sản xuất: 2004; biển kiểm soát: 17B-1837.Tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Văn phòng HĐND và UBND xã Thái Ninh.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản thanh lý xe ô tô , tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Hưng Yên.

28/08/2026
Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng đất để cho thuê đất thương mại, dịch vụ có diện tích là 2.517 m2 tại phường Phố Hiến, tỉnh Hưng Yên. Tài sản thuộc quyền quản lý của Trung tâm Phát triển quỹ đất số 01 tỉnh Hưng Yên.

27/08/2026
Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư  thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Đấu giá quyền sử dụng đất đối với 45 lô đất ở tại điểm dân cư thôn Khuốc Tây, xã Đông Tiên Hưng, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 14 lô đất ở tại điểm quy hoạch khu dân cư thôn Nhạo Sơn và điểm quy hoạch dân cư thôn Đông Đoài (nay là thôn Dương Thanh), xã Thụy Anh, tỉnh Hưng Yên.

25/08/2026
Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng đất 08 lô đất thuộc Dự án: Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư, tái định cư xã Phú Xuân tại lô đất N01, N03, N04 trong quy hoạch khu dịch vụ tổng hợp xã Phú Xuân, nay là phường Trần Hưng Đạo, tỉnh Hưng Yên.

24/08/2026
Quyền sử dụng 01 thửa/lô đất số 11 tại thôn Giáp Trung, xã Thư Vũ, tỉnh Hưng Yên.
Tin tức

Quyền sử dụng 01 thửa/lô đất số 11 tại thôn Giáp Trung, xã Thư Vũ, tỉnh Hưng Yên.

22/08/2026